About me

About Me

เฟื่องเชื่อว่าทุกคนสามารถดึงศักยภาพสูงสุดของตนเองออกมาได้ ถ้าพยายามมากพอ จากเด็กอักษรที่ไม่เก่งไอที ได้มาคลุกคลีกับแวดวงเทคโนโลยีทำให้เฟื่องค้นพบว่า เรื่องนวัตกรรมที่หลายคนมองว่ายากและซับซ้อน หากเราเข้าใจ มันเป็นเรื่องสนุก และสามารถทำให้ชีวิตเราดีขึ้นได้จริงๆ เฟื่องจึงอยากใช้สกิลของคนไม่เก่งไอที มาย่อยเรื่องที่ดูยาก ในฉบับที่ทุกคนเข้าใจได้ และชวนทุกคนมาสนุกไปกับโลกอนาคตด้วยกันค่ะ ในเว็บนี้จะรวบรวมเรื่องราวนวัตกรรม, กล้อง, Gadget, เทคโนโลยีที่ทำให้ชีวิตดีขึ้น และ ไลฟ์สไตล์คนยุคใหม่ เพื่อส่งต่อความรู้และแรงบันดาลใจให้ทุกคนเติบโตและเรียนรู้ไปพร้อมๆกันค่ะ

Profile

Name : Saranee Sanguanruang
Nickname : Faunglada
Email : faunglada.official@gmail.com
Date of Birth : 4 October 1991
Education : Bachelor of Arts (Major in English), Chulalongkorn University (First-class honors)
Ability : MC (Thai-English), Singing, Acting, Photography, Communicable Japanese

Past Works

  • News Anchor for Thairath TV HD 32 (Morning News Show : Mon-Fri 6-9am)
  • DJ 103 Like Satellite Radio
  • TV Host for IT program (The RevieWer & Chumchon Khonshare @ ThairathTV)

Current Works

  • Event MC (Bilingual)
  • Online Publisher

Follow me!